20 dalilai don hawan keke zuwa aiki

Makon keke yana gudana tsakanin 6 ga Yuni - 12 ga Yuni, da nufin ƙarfafa mutane su haɗa hawan keke a cikin rayuwarsu ta yau da kullum.Ana nufin kowa da kowa;ko ba ka yi hawan keke a cikin shekaru ba, ba ka taɓa yin keke ba kwata-kwata, ko yawanci hawa a matsayin abin nishaɗi amma kana son gwada hawan keke.Makon Keke duk game da ba shi tafi.

e7c085f4b81d448f9fbe75e67cdc4f19

Tun daga 1923, dubban mahaya sun yi bikin hawan keke na yau da kullun kuma sun yi amfani da Makon Bike a matsayin dalilin jin daɗin ƙarin hawan ko gwada keke don yin aiki a karon farko.Idan kai ma'aikaci ne mai mahimmanci, to wannan shawarar tana da mahimmanci fiye da kowane lokaci tunda hawan keke shine babban maganin sufuri fiye da ba ku damar guje wa jigilar jama'a da samun lafiya a lokaci guda.

Duk abin da kuke buƙatar ba shi shine babur da sha'awar hawa.Muna ba da shawarar ku tafi kadai ko tare da mutum ɗaya ba cikin gida ɗaya ba, hawa tare da akalla tazarar mita biyu.Duk abin da kuke yi, ko da yake nisan tafiyarku, yi nishadi.

Anan akwai dalilai 20 da yasa ba za ku taɓa waiwaya baya ba.

微信图片_202206211053297

 

1. Rage haɗarin kamuwa da cutar covid-19

Shawarwari na yanzu daga Sashen Kula da Sufuri shine don yin keke ko tafiya lokacin da za ku iya.Akwai yaɗuwar iska kuma ƙarancin haɗarin za ku haɗu da wasu lokacin da kuke hawan keke don aiki.

2. Yana da kyau ga tattalin arziki

Masu hawan keke sun fi masu ababen hawa kyau ga tattalin arzikin gida da na ƙasa.Masu hawan keke sun fi tsayawa su yi siyayya, suna amfana da dillalan gida.

Idan amfani da sake zagayowar ya karu daga 2% na duk tafiye-tafiye (matakan na yanzu) zuwa 10% ta 2025 da 25% ta 2050, fa'idodin tarawa zai kai £248bn tsakanin yanzu da 2050 ga Ingila - yana ba da fa'idodin shekara-shekara a cikin 2050 darajar £42bn.

Takaitaccen bayanin cycling UK akanfa'idojin tattalin arziki na hawan kekeyana da ƙarin bayani.

3. Gyara da rage kiba

Yin keke don aiki na iya zama babbar hanya don rage kiba, ko kuna farawa ne ko kuma kuna neman amfani da keken keken ku a matsayin wata hanya ta datsa da matsawa ƴan fam.

Yana da ƙananan tasiri, motsa jiki mai daidaitawa wanda zai iya ƙona calories a cikin adadin adadin kuzari 400-750 a sa'a guda, dangane da nauyin mahayin, gudu da nau'in hawan keke da kuke yi.

Idan kuna buƙatar ƙarin taimako muna da shawarwari 10 don rage nauyin hawan keke

4. Rage sawun carbon ɗin ku

Idan aka yi la'akari da matsakaicin hanyar da direbobin motocin Turai ke amfani da su, nau'ikan mai daban-daban, matsakaicin sana'a, da ƙara hayaki daga samarwa, tuƙi mota tana fitar da kusan 271g CO2 kowane fasinja-kilomita.

Shan bas zai rage hayakin ku da fiye da rabi.Amma idan kuna son rage hayakin ku har ma, gwada keke

Samar da keke yana da tasiri, kuma yayin da ba a sarrafa su ba, ana sarrafa su abinci kuma samar da abinci abin takaici yana haifar da hayaƙin CO2.

Amma abin farin ciki shi ne cewa kera keke yana mayar da ku kawai 5g a kowace kilomita.Lokacin da kuka ƙara hayaƙin CO2 daga matsakaicin abincin Turai, wanda ke kusan 16g a kowace kilomita a keken keke, jimillar iskar CO2 a cikin kilomita ɗaya na hawan keken ku kusan 21g - fiye da sau goma ƙasa da mota.

5. Za ku sami lafiya

Bai kamata ba mamaki cewa hawan keke zai inganta lafiyar ku.Idan a halin yanzu ba a motsa jiki akai-akai ba, haɓakawa zai fi ban sha'awa kuma fa'idodin ya fi girma, kuma hawan keke babban tasiri ne mai ƙarancin ƙarfi, ƙasa zuwa matsakaicin ƙarfi don samun ƙarin aiki.

6. Tsaftace iska da rage gurbatar yanayi

Fita daga cikin mota da hawan keke yana ba da gudummawa ga mafi tsabta, iskar lafiya.A halin yanzu, kowace shekara a Burtaniya, ana danganta gurbatar yanayi da mutuwar kusan 40,000.Ta hanyar hawan keke, kuna taimakawa wajen rage hayaki mai cutarwa da mutuwa, da ceton rayuka yadda ya kamata da sanya duniya ta zama wurin zama mafi koshin lafiya.

7. Bincika kewaye da ku

Idan kun yi jigilar jama'a da alama ba ku da wani zaɓi, idan kuna tuƙi tabbas al'ada ce, amma daman kuna tafiya iri ɗaya kowace rana.Ta hanyar hawan keke don aiki kuna ba wa kanku damar ɗaukar hanya ta daban, don bincika kewaye da ku.

Kuna iya samun sabon wurin kyau, ko watakila ma gajeriyar hanya.Yin tafiya da babur yana ba ku dama mai nisa don tsayawa da ɗaukar hotuna, juyawa da waiwaya, ko ma ɓacewa wani titi mai ban sha'awa.

Idan kuna buƙatar hannu tare da nemo hanyarku, gwada Tsarin Tafiya na mu

8. Amfanin lafiyar kwakwalwa

Wani bincike na keken keke na Burtaniya na sama da mutane 11,000 ya gano cewa kashi 91% na mahalarta sun kimanta hawan keke a kan hanya a matsayin daidai ko kuma mai matukar mahimmanci ga lafiyar kwakwalwarsu - kwakkwarar shaidar cewa hawa keke hanya ce mai kyau don kawar da damuwa da share hankali. .

Ko hanyar zuwa aiki tana kan hanya ko a bayan hanya, mai yiyuwa ne zai taimaka muku share tunanin ku, haɓaka jin daɗin tunanin ku da kuma haifar da fa'idodin lafiyar kwakwalwa na dogon lokaci.

9. Sannu a hankali ka duba

Ga yawancin mutane, hawan keke na iya zama hanya mai sauƙi da kwanciyar hankali don tafiya.Rungume shi, yi amfani da damar don duba kuma ku ɗauka cikin mahallin ku.

Ko titunan birni ko hanyar karkara, hawan keke wata dama ce don ganin ƙarin abubuwan da ke faruwa.

Ji dadin th10. Ajiye wasu kuɗi

Duk da yake akwai yuwuwar samun wasu kuɗaɗen da ke tattare da hawan keke zuwa aiki, kuɗin kula da keken ya yi ƙasa da kwatankwacin kuɗin tafiyar da mota.Musanya zuwa keke kuma za ku adana kuɗi duk lokacin da kuka yi tafiya.

Cyclescheme yana ƙididdige tanadin kusan £ 3000 a shekara idan kuna hawan keke don aiki kowace rana.

11. Zai adana lokaci

Ga wasu, hawan keke na iya zama hanya mafi sauri don kewaya waccan tafiya ta mota ko jigilar jama'a.Idan kana zaune da aiki a birni, ko tafiya a wuraren da cunkoson jama'a ke da yawa, za ka iya samun hawan keke don aiki yana ceton lokaci.

12. Hanya mai sauƙi don dacewa da motsa jiki a cikin kwanakin ku

Ɗaya daga cikin dalilan da aka fi amfani da su don rashin motsa jiki shine rashin lokaci.Rashin iya dacewa da aiki a cikin rana yana da wahala ga yawancin mu waɗanda ke shagaltu da aiki, gida da rayuwar zamantakewa waɗanda ke ƙara ƙaƙƙarfan lokaci.

Hanya mai sauƙi don kiyaye lafiyar jiki da lafiya ita ce amfani da tafiya mai aiki - zagayowar minti 15 don yin aiki kowace hanya yana nufin kun cika ka'idojin da gwamnati ta ba da shawarar don motsa jiki na mintuna 150 a mako ba tare da ɗaure masu horarwa biyu ko kai zuwa ga dakin motsa jiki.

13. Zai kara maka wayo

Guda ɗaya kawai na matsakaicin ƙarfin motsa jiki na motsa jiki na ɗan mintuna 30 an samo don inganta wasu fannoni na fahimta, gami da ƙwaƙwalwar ajiyar ku, tunani da ikon tsarawa - gami da rage lokacin da ake ɗauka don kammala ayyuka.Yana jin kamar dalili mai kyau don yin zagayowar zuwa aiki.

14. Za ka daɗe

Wani bincike na baya-bayan nan da ke kallon zirga-zirgar ababen hawa ya gano cewa waɗanda ke yin zagayowar zuwa aiki suna da babban haɗarin mutuwa na 41% daga dukkan dalilai. Haka kuma duk sauran fa'idodin hawan keke, za ku yi babban bambanci ga tsawon lokacin da za ku kasance a kusa. – kuma mun tabbata cewa abu ne mai kyau.

15. Babu sauran cunkoson ababen hawa - a gare ku, ko ga kowa da kowa

An gama zama a cikin layin zirga-zirga?Ba shi da kyau ga matakan farin cikin ku, kuma tabbas ba shi da kyau ga muhalli.Idan ka canza zuwa yin tafiya da babur, ba za ka zauna cikin cunkoson ababen hawa a titunan da ke cike da cunkoso ba kuma za ka taimaka wa duniya ma ta hanyar rage adadin motoci a kan hanya.Ajiye lokaci, inganta yanayin ku, kuma ku amfana da wasu kuma.

16. Yana da matukar amfani ga zuciya da lafiyar ku

Wani bincike na mutane 264,337 ya gano cewa hawan keke zuwa aiki yana da alaƙa da raguwar haɗarin kamuwa da cutar kansa da kashi 45%, da ƙarancin haɗarin cututtukan zuciya da jijiyoyin jini da kashi 46 cikin 100 idan aka kwatanta da zirga-zirgar motoci ko jigilar jama'a.

Kadan mil 20 a mako akan keke na iya rage haɗarin cututtukan zuciya da rabi.Idan wannan yana da nisa, la'akari da tafiya mil biyu ne kawai (yana ɗauka cewa kuna aiki kwana biyar a mako).

17. Kara karfin garkuwar jiki

A matsakaita, ma'aikatan da ke zirga-zirgar keke suna ɗaukar rana ƙasa da rashin lafiya kowace shekara fiye da waɗanda ba masu keke ba kuma suna ceton tattalin arzikin Burtaniya kusan fam miliyan 83.

Kazalika kasancewa mai dacewa, samun waje akan hawan ku don yin aiki zai ƙara matakan bitamin D tare da fa'idodi ga tsarin rigakafi, ƙwaƙwalwa, ƙasusuwa da kariya daga cututtuka da cututtuka masu yawa.

18. Zai kara maka kyau wajen aiki

Idan kun fi dacewa, mafi koshin lafiya kuma mafi kyau - kuma hawan keke zai yi duk wannan - to za ku yi kyau a wurin aiki.Bincike ya nuna cewa masu motsa jiki akai-akai sun fi abokan aikin da ba sa yin aiki, wanda hakan yana da kyau a gare ku kuma mai kyau ga maigidan ku.Idan kuna tunanin za a jawo hankalin ma'aikatan ku ga ma'aikata masu farin ciki, koshin lafiya da ƙwararrun ma'aikata ta hanyar ba da damar ƙarin mutane don yin zagayawar zuwa wurin aikinku to za su yi sha'awar amincewar Ma'aikacin Abokin Ciniki na Cycle Friendly.

19. Ka rabu da motarka da kuɗi

Wannan na iya yin sauti mai tsauri - amma idan kuna hawan keke don aiki ƙila ba za ku ƙara buƙatar mota (ko motar iyali ta biyu ba).Haka kuma ba za ku sake siyan mai ba, za ku yi ajiyar kuɗi akan haraji, inshora, kuɗin ajiye motoci da duk sauran kuɗin da aka ajiye lokacin da ba ku mallaki mota ba.Ba a ma maganar cewa idan ka sayar da motar, akwai tsabar kuɗi da za ku iya kashewa kan sabbin kayan hawan keke…

20. Za ku sami mafi ingancin barci

Tare da matsalolin zamani, manyan matakan lokacin allo, katsewa da yin barci shine gwagwarmaya ga mutane da yawa.

Wani binciken da aka yi akan mutane 8000 daga Jami'ar Jojiya ya sami alaƙa mai ƙarfi tsakanin motsa jiki na motsa jiki na zuciya da yanayin bacci: ƙaramin matakin dacewa yana da alaƙa da rashin iya yin bacci da rashin ingancin bacci.

Amsar na iya zama hawan keke - motsa jiki na yau da kullun na matsakaici na zuciya kamar hawan keke yana haɓaka dacewa kuma yana sauƙaƙa faɗuwa da bacci.


Lokacin aikawa: Juni-29-2022